
Waziri wa Katiba na Sheria, 
Mhe. Dr. Harrison 
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kwamba Huduma zinazotolewa 
na Wakala wa Usajili Ufilisi na 
Udhamini (RITA) ni muhimu 
sana kwa maendeleo ya Taifa 
lolote Duniani ikiwemo Tanzania. 
Aliyasema hayo Jana alipotembelea 
Ofisi za RITA Makao Makuu jijini 
Dar es Salaam kwa ajili ya kujionea 
Wakala unavyotekeleza majukumu 
yake.

Mheshimiwa Waziri aliwaeleza 
Wafanyakazi wa RITA kwamba 
Wakala unalo jukumu Muhimu sana 
kwa Taifa la kuchukua na kutunza 
taarifa za matukio za muhimu ya 
matukio ya Wananchi na taarifa hizo 
kuweza kutumika kupanga mipango 
ya Maendeleo. “ Duniani kote 
maendeleo ya nchi yanaonekana 
kupitia uwepo wa taarifa za matukio 
muhimu ya wananchi wake ambazo 
huziwezesha Serikali kupanga 
mipango madhubuti ya Maendeleo 
na kutoa huduma’’ alisema Waziri 
Mwakyembe.

Katika ziara hiyo, Mheshiwa Waziri 
alipata nafasi ya kutembelea 
Vitengo mbalimbali ikiwa ni 
pamoja na Usajili, TEHAMA na 
Utunzaji wa nyaraka kujionea 
Wakala unavyotekeleza majukumu 
yake kwa Vitendo. “Naipongeza 
sana RITA kwa kuweza kuboresha 
huduma zake kwa kuanza kutumia 
teknolojia ambayo imeongeza 
ufanisi kuwezesha wananchi kupata 
vyeti vya kuzaliwa ndani ya Siku 
7 tofauti na zamani ilipokuwa 
ikichukua zaidi ya miezi mitatu ” 
alisema Waziri Mwakyembe. 

Vile vile Kaimu Afisa Mtendaji Mkuu 
wa RITA, Bi Angela Anatory alipata 
fursa ya kusoma Taarifa ya Wakala 
iliyojumuisha utekelezaji Majukumu, 
mapato na matumizi, mikakati na 
changamoto zinazoukabili Wakala. 

Katika taarifa hiyo, Bi. Angela alitoa 
ufafanuzi kwa Mheshimiwa Waziri 
kuhusu Mkakati wa Kuboresha 
Mfumo wa Kukusanya na kutunzaji  
Takwimu za Matukio Muhimu kwa 
Mwanadamu (Civil Registration 
and Vital Statistics) ulio katika 
hatua za awali za maandalizi ya 
utekelezaji ambao lengo lake kubwa 
ni kusogeza huduma za Usajili wa 
matukio haya karibu na makazi ya 
wananchi. Matukio makuu muhimu 
kwa mwanadamu ni Kizazi, Kifo, 
Ndoa na Talaka.

Akiongea na Wafanyakazi, 
Mheshimiwa Waziri alisema 
ataendelea kushirikiana kwa 
karibu na RITA katika kuzitafutia 
ufumbuzi Changamoto mbalimbali 
zinazoikabili Taasisi. 

Wananchi wanapata 
vyeti vya kuzaliwa 
ndani ya Siku 7 
tofauti na zamani 
ilipokuwa ikichukua 
zaidi ya miezi mitatu

“HUDUMA ZA RITA NI MUHIMU KWA 
MAENDELEO YA TAIFA”- Mhe. Dr. Mwakyembe.


